*Đón năm mới trên vọng gác
Mùa Xuân mới với 2 chiến sĩ: Nguyễn Viết Nhân và Huỳnh Văn Tài, Trung đội vệ binh, Phòng Tham mưu, Bộ CHQS tỉnh sẽ thật sự khó quên bởi cả 2 đón thời khắc Xuân mới ngay trên vọng gác. Huỳnh Văn Tài chia sẻ: “Đây là cái Tết và đêm giao thừa ý nghĩa nhất với tôi. Được chuẩn bị, lựa chọn gác ca giao thừa, tôi và Tài phải làm thật tốt để đơn vị an toàn, người dân đón Xuân yên vui, ấm áp”. Họ vui, phấn khởi và sẵn sàng trong tâm thế chiến đấu cao, cùng hỗ trợ các lực lượng chức năng để Nhân dân vui Xuân, đón Tết.
Điều này càng đặc biệt ý nghĩa với 2 bạn Nguyễn Văn Phúc và Nguyễn Văn Thiên, chiến sĩ vệ binh Lữ đoàn 96, Binh chủng Pháo binh, đóng tại H.Long Thành. Đúng thời điểm chuyển giao năm cũ sang năm mới tại vọng gác cổng chính, 2 chiến sĩ vinh dự hơn khi được Đại tá Phạm Quang Huy, Thượng tá Nguyễn Xuân Thấm cùng các cơ quan lữ đoàn đến thăm, động viên, chúc mừng năm mới.
Với những người lính trực gác của Lữ đoàn 87, Binh chủng Hóa học, đóng tại H.Nhơn Trạch cũng thiêng liêng ý nghĩa. Để giúp CBCS yên tâm “vui Xuân mới không quên nhiệm vụ”, Lữ đoàn 87, Binh chủng Hóa học, đóng tại H.Nhơn Trạch tổ chức đón Xuân CBCS bằng đêm Ga la với chủ đề: “Tự hào truyền thống, vững bước tương lai” và nhiều hoạt động vui Xuân đón Tết trong ngày đầu năm mới.
Thăm chiến sĩ làm nhiệm vụ ngày Tết
Thăm chiến sĩ làm nhiệm vụ ngày Tết
*Kịp thời động viên CBCS nơi đầu sóng ngọn gió
Ngay ngày đầu năm Giáp Thìn, các đồng chí: Chuẩn đô đốc Nguyễn Anh Tuấn, Tư lệnh Vùng 2; Đại tá Vũ Anh Tuấn, Chính ủy Vùng 2 cùng các đồng chí trong Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Vùng đã chúc Tết CBCS các cơ quan, đơn vị toàn vùng. Thông qua vệ tinh truyền hình, thủ trưởng Vùng 2 Hải quân đã chúc Tết trực tuyến đến 3 nhà giàn (DKI/17, 18, 20), 5 tàu trực đang làm nhiệm vụ trên các vùng biển, đảo, thềm lục địa thiêng liêng của Tổ quốc.
Các đồng chí: Thiếu tướng Lê Quang Đạo, Tư lệnh và Trung tướng Bùi Quốc Oai, Chính ủy cùng các đồng chí trong Đảng ủy, Bộ Tư lệnh có mặt chúc Tết CBCS đơn vị. Thông qua hệ thống thông tin truyền hình, vệ tinh, thủ trưởng Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển đã chúc Tết CBCS, nhân viên đang làm nhiệm vụ tại các tàu trực nơi tiền tiêu Tổ quốc.
Trung tướng Bùi Quốc Oai còn trực tiếp đến thăm, tặng quà, chúc Tết CBCS đang làm nhiệm vụ tại các tàu trực, các điểm tiền tiêu khó khăn trên các vùng biển của Tổ quốc. Thăm, động viên, tặng quà và chúc tết CBCS, Trung tướng Bùi Quốc Oai còn chứng kiến và tham gia các trò chơi, động viên CBCS tích cực hưởng ứng, tham gia và yên tâm “Vui Xuân không quên nhiệm vụ”…
Trung tướng Bùi Quốc Oai thăm, kiểm tra bữa cơm Tết
Trung tướng Bùi Quốc Oai thăm, kiểm tra bữa cơm Tết