Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 20/12/2016 10:30
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Bùi Bốn (huyện Trảng Bom)

​Nội dung câu hỏi:

Mẹ tôi đang hưởng trợ cấp hàng tháng đối tượng từ 80 tuổi trở lên (hưởng từ tháng 5/2016) và được cấp thẻ BHYT người cao tuổi. Vậy sang năm 2017, mẹ tôi có phải làm thủ tục gì thêm để được tiếp tục nhận trợ cấp hàng tháng và nhận thẻ BHYT không? Tôi xin cảm ơn.

Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện Trảng Bom có ý kiến trả lời như sau:

Theo qui định hiện hành tại Nghị định số 06/2011/NĐ-CP ngày 14/01/2011 của Chính phủ về Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật người cao tuổi, Nghị định số 136/2013/NĐ-CP ngày 21/10/2013 của Chính phủ về Quy định chính sách trợ giúp xã hội đối với đối tượng bảo trợ xã hội thì không yêu cầu mẹ ông phải làm thủ tục gì thêm để tiếp tục nhận trợ cấp hàng tháng cho người Cao tuổi từ đủ 80 tuổi trở lên và thẻ bảo hiểm y tế.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
93.6%
Hồ sơ đúng hạn

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Minh Hùng – Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (061).3827555; Fax: (061).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.