Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 26/04/2018 10:26
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Dương Văn Linh (huyện Tân Phú)

​Nội dung câu hỏi:

Tôi sinh ra và lớn lên ở huyện Tân Phú, tỉnh Đồng Nai (gần dốc 300 K tổ 10 Bầu Chiêm, Phú Xuân,Tân Phú, Đồng Nai). Cho tôi hỏi 02 vấn đề sau đây:

1. Nơi tôi sống hiện chưa có điện, rất cần được cung cấp điện để sinh hoạt.

2. Con đường Phú Xuân, Phú An vào mùa mưa rất khó di chuyển, mùa nắng thì nhiều bụi. Vậy các cơ quan chức năng có dự định làm lại con đường này không?

Xin chân thành cảm ơn.

UBND huyện Tân Phú có ý kiến trả lời như sau:

1/ Về nội dung công dân Dương Văn Linh phản ánh khu vực chưa có điện sử dụng:

Khu vực công dân Dương Văn Linh phản ánh thuộc ấp 4 xã Phú An, giáp ranh ấp Bàu Chim xã Phú Xuân. Khu vực có khoảng 15 hộ dân hiện đang sử dụng điện tự kéo chuyền (không thông qua điện lực) từ hướng ấp Bàu Chim xã Phú Xuân để sử dụng.

Theo nhu cầu đầu tư lưới điện vào vùng sản xuất tập trung, hàng năm UBND huyện Tân Phú có đăng ký đầu tư lưới điện trung thế cho khu vực này, gửi Sở Công thương và Công ty TNHH MTV Điện lực Đồng Nai xem xét, trình UBND tỉnh phê duyệt chủ trương đầu tư. Tuy nhiên theo danh mục đầu tư lưới điện trung thế nông thôn hàng năm, UBND tỉnh chưa phê duyệt tuyến điện trung thế nói trên, từ đó địa phương không có cơ sở để thực hiện xã hội hóa đầu tư lưới điện hạ thế cấp điện cho nhân dân.

Trong năm 2019, UBND huyện Tân Phú sẽ tiếp tục đề xuất cấp có thẩm quyền xem xét, đầu tư lưới điện trung thế cho khu vực này.

(Đính kèm danh mục đề xuất đầu tư lưới điện trung thế huyện Tân Phú năm 2018).

2/ Về nội dung công dân Dương Văn Linh hỏi tuyến đường Phú An, Phú Xuân hư hỏng, cơ quan chức năng có làm lại tuyến đường không:

Tuyến đường Phú An, Phú Xuân hay còn gọi là đường 600B, xã Phú An có tổng chiều dài 11,5 km, hiện trạng là đường đất. Do ngân sách huyện không cân đối được để đầu tư xây dựng toàn tuyến nên trong năm 2018 UBND huyện chủ trương đầu tư đoạn đầu tuyến (điểm đầu giáp với đường 600A gần UBND xã Phú An) với chiều dài 2,7km, nền đường rộng 7,5m (trong đó: mặt đường rộng 5,5m; lề mỗi bên 1m có bố trí hệ thống thoát nước dọc và ngang đường), kết cấu mặt đường bằng bê tông xi măng. Trong những năm tiếp theo, UBND huyện sẽ tiếp tục đầu tư xây dựng phần còn lại của tuyến đường.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95.4%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
1.020.741
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,59%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.