Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 06/10/2020 09:35
Xem với cỡ chữ

Trả lời nội dung phản ánh, kiến nghị của bạn đọc: Nguyễn Hạ Trân và Nguyễn Bác Nhã (thành phố Biên Hòa)

​Nội dung: 

Kính gửi UBND tỉnh Đồng Nai và các ban, ngành liên quan xem xét, sửa chữa đèn báo tín hiệu giao thông tại ngã 4 Vũng Tàu. Cụ thể, đèn xanh khi đi từ đường Lê Văn Duyệt thẳng qua QL51 sẽ bị trùng với đèn xanh dành cho xe máy từ trạm thu phí cầu Đồng Nai đi hướng Tam hiệp, dẫn đến 2 luồng xe cùng chạy 1 lúc, gây nguy hiểm cho cả 2 luồng nhất là xe máy. Nhiều người dân đi qua khu vực này đã, đang và sẽ gặp khó khăn, bối rối và nguy hiểm dến tính mạng khi tham gia lưu thông qua đây. Tôi mong UBND tỉnh sớm điều động, giải quyết. Tình trạng này tôi đã phản ánh cũng như gửi video cho Sở GTVT tỉnh Đồng Nai từ 3 tháng nay, mà tình trạng này ngày càng nghiêm trọng hơn. Cách đây 1 tuần có 2 vụ tai nạn giao thông thương tâm đã xẩy ra. Mong quý cơ quan giải quyết giúp dân.

 Xin trân trọng cảm ơn.

Ban An toàn giao thông tỉnh có công văn số 250/BATGT trả lời như sau:

Tại nút giao ngã tư Vũng Tàu hướng xe máy từ TPHCM đi Hà Nội qua trạm thu phí cầu Đồng Nai trên QL.1, trong thời gian vừa qua có tình trạng giao cắt với hướng phương tiện lưu thông từ cầu An Hảo qua QL.51, do 02 hương này có cùng pha đèn với thời gian như sau:

- Hướng xe mô tô, xe gắn máy từ cầu Đồng Nai đi: xanh 33 giây, vàng 03 giây, đỏ 69 giây.

- Hướng từ đường Lê Văn Duyệt đi dưới dạ cầu Đồng Nai đi QL.51 và các hướng khác: xanh 33 giây, vàng 03 giây, đỏ 70 giây.

Tuy nhiên, việc này không ảnh hưởng lớn đến tình hình trật tự an toàn giao thông, ùn tắc giao thông, do trong thời gian trước đây xe mô tô, gắn máy được phép đi lên cầu vượt, nên lưu lượng xe máy đi bên trái tuyến đường dẫn của cầu vượt không nhiều, nhưng sau khi tạm dừng thu phí tại cầu Đồng Nai đồng thời cấm xe máy lên cầu vượt thì lượng xe máy tập trung lưu thông nhiều dưới cầu vượt dẫn đến việc thường xuyên ùn tắc giao thông, tiềm ẩn nguy cơ xẩy ra tai nạn giao thông do giao cắt giữa hướng xe máy trạm thu phí cầu Đồng Nai đến và các phương tiên lưu thông dưới dạ cầu vượt. 

Để có giải pháp xử lý tình trạng nêu trên, Ban An toàn giao thông tỉnh phối hợp với các cơ quan liên quan thực hiện các việc sau:

- Bổ sung pha đèn riêng cho xe mô tô, gắn máy đồng thời điều chỉnh thời gian đèn xanh là 15 giây.

- Phối hợp với UBND thành phố Biên Hòa kiểm tra thực tế hiện trường hệ thống đèn tín hiệu tại nút giao ngã tư Vũng Tàu và điều chỉnh thời gian đèn cho hợp lý.

- Cục Quản lý đường bộ IV kiến nghị Tổng Cục đường bộ Việt Nam, Bộ GTVT tiếp tục xem xét đầu tư, xây dựng bổ sung để nút giao ngã tư Vũng Tàu thành nút giao hoàn chỉnh hoặc đầu tư xây dựng tuyến mới nhằm xử lý triệt để tình trạng ùn tắc giao thông và tai nạn giao thông. Nội dung này UBND tỉnh Đồng Nai đã có Văn bản kiến nghị.

- Phòng Cảnh sát giao thông tăng cường bố trí lực lượng hướng dẫn, điều tiết giao thông tại phạm vi nút giao, đặc biệt trong thời gian cao điểm. Đồng thời tiếp tục đề xuất các phương án phân luồn tổ chức giao thông tối ưu trong quá trình theo dõi, điều tiết giao thông nhằm xử lý hiệu quả tình trạng ùn tắc và các tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông.


Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
97.3%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
696.674
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,91%
Đã xử lý
Họp báo UBND tỉnhDanh sách người phát ngôn tỉnh Đồng NaiCuộc thi trực tuyến "tìm hiểu pháp luật năm 2020"SĐT đường dây nóng BCĐ 389/ĐP tỉnh Đồng NaiXÂY DỰNG ĐẢNGSÂN BAY LONG THÀNHDANH SÁCH NGƯỜI PHÁT NGÔN BCĐ PHÒNG, CHỐNG DỊCH COVID-19 CẤP TỈNH, CẤP HUYỆN VÀ THÀNH PHỐChương trình đề tài khoa họcPhòng chống
tham nhũng
Lịch tiếp người dân, doanh nghiệpCải cách hành chính và cuộc sốngchuẩn tiếp cận pháp luậtĐẦU TƯ - ĐẤU THẦU - MUA SẮM CÔNGGIÁO DỤCTƯ PHÁPQUẢN LÝ DỰ ÁN ĐẦU TƯ XÂY DỰNGTÀI CHÍNH VÀ NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚCQUẢN LÝ SỬ DỤNG CÁC KHOẢN HỖ TRỢ VIỆN TRỢDOANH NGHIỆP NHÀ NƯỚCY TẾTHỂ DỤC - THỂ THAOVĂN HÓA - THÔNG TIN TRUYỀN THÔNGNÔNG NGHIỆP VÀ PHÁT TRIỂN NÔNG THÔNTÀI NGUYÊN MÔI TRƯỜNGTHỰC HIỆN CHÍNH SÁCH AN SINH XÃ HỘITHỰC HIỆN CHÍNH SÁCH DÂN TỘCCÔNG KHAI TỔ CHỨC CÁN BỘTHANH TRA GIẢI QUYẾT KHIẾU NẠI, TỐ CÁOBẢN ÁN QĐ CỦA TÒA ÁN NHÂN DÂN CÁC CẤPPHÒNG CHỐNG TỘI PHẠMSố ĐT đường dây nóngDân hỏi - Giám đốc sở trả lờiKiến trúc chính quyền điện tử phiên bản 1.0Kiến trúc chính quyền điện tử phiên bản 2.0An sinh xã hội tỉnh Đồng NaiThư điện tửGiá cả thị trườngCông báo đồng naiKhen thưởng xử phạtTủ sách đồng naiThông tin thống kêCƠ SỞ DỮ LIỆU QUỐC GIA VỀ VBPLVăn bản QPPLĐào tạo sau Đại họcĐỀ ÁN SỐ HÓA TRUYỀN HÌNH MẶT ĐẤTTra cứu thông tin đất đaiThông tin xe khách, xe buýt

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.gov.vn" khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.
 

 

ipv6 ready