Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 13/02/2018 08:09
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Khánh Hà (huyện Cẩm Mỹ)

​Nội dung câu hỏi:

Tôi hiện nay đang làm PCT UBMTTQVN xã, tôi tốt nghiệp đại học chăn nuôi, hiện nay có Nghị Quyết quy định số lượng, chức danh, chế độ, chính sách đối với những người hoạt động không chuyên trách cấp xã số 77 HĐND tỉnh Đồng Nai... Vậy tôi có áp dụng mức lương theo bằng cấp không và có phải đúng chuyên môn mới được không?

UBND huyện Cẩm Mỹ có ý kiến trả lời như sau:

Theo quy định tại khoản 3, Điều 1, Nghị quyết số 11/NQ-HĐND ngày 07/07/2017 của HĐND tỉnh Đồng Nai quy định mức hỗ trợ phụ cấp đối với những người hoạt động không chuyên trách cấp xã được chuyển xếp theo bằng cấp chuyên môn so với mức lương cơ sở, cụ thể trình độ đại học được chuyển xếp bậc 1 của ngạch chuyên viên, hệ số 2,34; trình độ cao đẳng chuyển xếp bậc 1 của ngạch chuyên viên cao đẳng, hệ số 2,1; trình độ trung cấp được chuyển xếp bậc 1 của ngạch cán sự, hệ số 1,86 và chưa qua đào tạo được chuyển xếp hệ số 1,7.

Như vậy, đối với chức danh Phó Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam xã có bằng Đại học chăn nuôi, được xem xét để chuyển xếp mức hỗ trợ phụ cấp bậc 1 của ngạch chuyên viên, hệ số 2,34 mức lương cơ sở.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95.5%
Hồ sơ đúng hạn

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,48%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.