11 tác phẩm đoạt giải cuộc thi ảnh Long Khánh và mùa xuân
- Cập nhật 21/02/2024 10:33
- Lượt xem : 154
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng Nai) - Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao TP.Long Khánh đã phối hợp với Câu lạc bộ Nhiếp ảnh Long Khánh phát động cuộc thi ảnh chủ đề: Long Khánh và mùa xuân.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-02-21.10-32-03.jpg)
Tác phẩm “Phút giao thừa” của tác giả Trần Sơn đoạt giải nhất
Tác phẩm “Phút giao thừa” của tác giả Trần Sơn đoạt giải nhất
Đã có 20 tác giả gửi 109 ảnh tham gia cuộc thi. Ban tổ chức đã chọn trao 11 giải và chọn 50 ảnh dự treo triển lãm trong dịp Tết Nguyên Tiêu (15-1 âm lịch).
Trong đó, giải nhất thuộc về tác phẩm “Phút giao thừa” của tác giả Trần Sơn; 2 giải nhì thuộc về tác phẩm “Xuân đã về” của tác giả Đoàn Ngọc Ân và tác phẩm “Tết quê em” của tác giả Trần Sơn. 3 giải ba thuộc về tác phẩm “Đường Xuân” của tác giả Phạm Minh Giảng; tác phẩm “Bà cháu” của tác giả Nguyễn Cao Quý; tác phẩm “Chữ thư pháp ngày Xuân” của tác giả Ngô Thị Linh Ngọc Trinh và 5 giải khuyến khích.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-02-21.10-32-06.jpg)
Tác phẩm “Xuân đã về” của tác giả Đoàn Ngọc Ân đoạt giải nhì
Tác phẩm “Xuân đã về” của tác giả Đoàn Ngọc Ân đoạt giải nhì
Lễ tổng kết và trao giải sẽ diễn ra vào chiều 24-2 tại Hội quán nghệ sĩ, P.Xuân Hòa, TP.Long Khánh.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-02-21.10-32-09.jpg)
Tác phẩm “Tết quê em” của tác giả Trần Sơn đoạt giải nhì
Tác phẩm “Tết quê em” của tác giả Trần Sơn đoạt giải nhì
Thanh Thanh