Bắt tạm giam 2 đối tượng buôn bán cả trăm kg pháo nổ
- Cập nhật 13/02/2024 19:37
- Lượt xem : 154
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng Nai) - Công an H.Vĩnh Cửu vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can, bắt tạm giam 2 đối tượng gồm: Trần Tuấn Kiệt (46 tuổi, ngụ tỉnh Bình Phước) và Bùi Thành Bạo (25 tuổi, ngụ tỉnh An Giang) về hành vi buôn bán hàng cấm.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/801830a35356655bca0183508c2596f6-2024-02-13.19-36-11.jpg)
2 đối tượng bị công an bắt giữ cùng tang vật
2 đối tượng bị công an bắt giữ cùng tang vật
Trước đó vào ngày 5-2, khi lực lượng Công an H.Vĩnh Cửu tổ chức tuần tra kiểm soát trên đường kênh N3 thuộc ấp Cây Xoài (xã Tân An, H.Vĩnh Cửu) thì phát hiện Kiệt điều khiển xe ô tô biển số 93A-011.00 có biểu hiện nghi vấn nên tiến hành dừng phương tiện kiểm tra hành chính.
Qua kiểm tra, tổ công tác phát hiện trên xe Kiệt đang vận chuyển 81 khối hình hộp chữ nhật với tổng trọng lượng khoảng 130kg pháo nổ được Kiệt khai mua từ một người đàn ông không quen biết tại Campuchia với giá 500 ngàn đồng/hộp và đang trên đường vận chuyển về Đồng Nai để bán kiếm lời.
Mở rộng điều tra, tổ công tác đã tạm giữ Bạo là đồng phạm với Kiệt. Bạo khai bản thân làm nhiệm vụ đi trước dẫn đường cho Kiệt vận chuyển số hàng cấm trên nhằm tránh lực lượng chức năng phát hiện.
Minh Quân