Tổ đại biểu HĐND số 9 H.Nhơn Trạch giám sát công tác quản lý nhà nước về cung cấp nước sạch
- Cập nhật 30/11/2023 15:59
- Lượt xem : 168
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng nai) - Ngày 30 - 11, Tổ đại biểu số 9 – HĐND huyện Nhơn Trạch đã có buổi giám sát UBND xã Phú Đông về công tác quản lý nhà nước trong hoạt động cung cấp nước sạch cho nhân dân trên địa bàn.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/378d7da7db0298ddba72f08eab830f7c-2023-11-30.15-58-34.jpg)
Ông Hoàng Xuân Sang - Tổ trưởng Tổ đại biểu số 9, HĐND huyện phát biểu tại buổi giám sát
Ông Hoàng Xuân Sang - Tổ trưởng Tổ đại biểu số 9, HĐND huyện phát biểu tại buổi giám sát
Đến nay, tỷ lệ hộ dân sử dụng nước sạch từ các nguồn đạt 92,2%, với hơn 3.800 hộ dân, trong đó tỷ lệ hộ dân sử dụng nước từ công trình cấp nước tập trung đạt 64,7%, từ Nhà máy nước Đại Phước đạt gần 21%. Hiện tại, xã Phú Đông còn 33 tuyến đường hẻm cần lắp đặt đường ống cấp nước, trong đó Công ty cổ phần cấp nước Nhơn Trạch sẽ hỗ trợ kinh phí thực hiện 12 tuyến ống, còn lại 21 tuyến đang được lập dự toán kiến nghị huyện xem xét bổ sung kinh phí thực hiện vào kế hoạch đầu tư trung hạn, giai đoạn 2021 – 2025.
Phát biểu tại buổi giám sát, Ông Hoàng Xuân Sang - Tổ trưởng Tổ đại biểu số 9, HĐND huyện đã ghi nhận những kiến nghị của xã; đồng thời đề nghị UBND xã tiếp tục tăng cường công tác tuyên truyền về tầm quan trọng và lợi ích của việc sử dụng nước máy, vận động người dân đăng ký, lắp đặt nước máy và nâng cao tỷ lệ hộ dân sử dụng nước sạch hợp vệ sinh; đẩy mạnh đầu tư các nhánh rẽ vào khu dân cư, tạo thuận lợi cho người dân có nhu cầu sử dụng nước sạch trên địa bàn.
Xuân Mai