Đa dạng hoạt động phát triển kỹ năng đọc cho thiếu nhi
- Cập nhật 21/02/2024 09:47
- Lượt xem : 110
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng Nai) - Giám đốc Thư viện tỉnh Nguyễn Ngọc Thành cho biết, trong năm 2024 Thư viện tỉnh đã có kế hoạch tổ chức các hoạt động phát triển kỹ năng đọc cho thiếu nhi.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-02-21.09-46-43.jpg)
Bạn đọc thiếu nhi đọc sách tại Thư viện tỉnh năm 2024
Bạn đọc thiếu nhi đọc sách tại Thư viện tỉnh năm 2024
Theo đó, mỗi tháng 1 lần, Thư viện tỉnh sẽ tổ chức trưng bày và phục vụ đọc tại chỗ; hướng dẫn các kỹ năng đọc sách, kỹ năng làm việc nhóm trong quá trình tham gia các hoạt động đọc sách tại phòng đọc phục vụ thiếu nhi của thư viện. Bên cạnh đó, thư viện sẽ tổ chức các chương trình hoạt náo (trò chơi dân gian, đố vui tìm hiểu kiến thức, trình chiếu clip); tham quan thư viện…
Đối tượng tham gia là học sinh lớp 1-9 đang theo học tại các trường tiểu học và THCS trên địa bàn tỉnh, qua đó duy trì và phát triển văn hóa đọc cho thiếu nhi. Từ đầu năm đến nay, Thư viện tỉnh cấp 1.132 thẻ đọc trong và ngoài thư viện, phục vụ hơn 25 ngàn lượt độc giả.
Thanh Thanh