(CTT- Đồng Nai) - Đảng ủy Lữ đoàn 26 đóng tại thành phố Biên Hòa vừa tổ chức lễ phát động đợt thi đua cao điểm chào mừng Đại hội Thi đua quyết thắng (TĐQT) lực lượng vũ trang (LLVT) Quân khu 7 giai đoạn 2019 – 2024.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/378d7da7db0298ddba72f08eab830f7c-2024-05-23.10-35-12.jpg)
Đại tá Trương Văn Lan, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn chủ trì Lễ phát động thi đua.
Đại tá Trương Văn Lan, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn chủ trì Lễ phát động thi đua.
Đây là đợt sinh hoạt chính trị sâu, rộng trong toàn LLVT Quân khu 7, bởi giai đoạn 2019-2024, Quân khu 7 được Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng chỉ đạo làm điểm đại hội TĐQT ở cả 4 cấp từ cơ sở, trên cơ sở, các tỉnh, thành phố và cấp quân khu. Qua đó, tạo động cơ, quyết tâm thi đua đúng đắn và động lực mạnh mẽ thúc đẩy các tập thể, cá nhân phấn đấu vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao; góp phần tích cực vào sự nghiệp xây dựng quân đội, củng cố quốc phòng, bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới.
Đại tá Trương Văn Lan, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy lữ đoàn cho biết, đợt thi đua cao điểm diễn ra trong thời gian 30 ngày tính từ 11-6 đến 11-7 có chủ đề: “30 ngày đêm hành động kiểu mẫu, quyết tâm thi đua giành đỉnh cao 3 nhất” (hoàn thành nhiệm vụ chính trị xuất sắc nhất; chấp hành nghiêm kỷ luật nhất; cơ quan, đơn vị đảm bảo an toàn nhất). Qua đó, động viên cán bộ, chiến sĩ toàn đơn vị nhận thức sâu sắc mục đích, ý nghĩa, yêu cầu của Đại hội TĐQT LLVT Quân khu 7 giai đoạn 2019 – 2024.