Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 20/12/2016 10:29
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Phạm Văn Thái (huyện Trảng Bom)


​Nội dung câu hỏi:

Tôi nhập ngũ năm 1960, xuất ngũ năm 1964. Sau đó tiếp tục đi B (từ năm 1964-1976). Tính tổng thời gian tôi phục vụ trong quân đội là 15 năm 9 tháng. Khi xuất ngũ, tôi được giới thiệu chuyển ngành, nhưng do hoàn cảnh gia đình nên tôi có nguyện vọng về quê lao động sản xuất. Năm 2011, tôi được hưởng chế độ đối với người có công. Hiện mức trợ cấp hàng tháng của tôi là 1.380.000 đồng/tháng. Tôi được biết, năm 2016 Chính phủ thực hiện tăng 8% lương hưu và trợ cấp cho người có công, nhưng đến nay tôi vẫn chưa nhận được. Vậy tôi xin hỏi, tôi có thuộc đối tượng được tăng lương theo chủ trương nói trên hay không? Xin chân thành cảm ơn.

Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện Trảng Bom có ý kiến trả lời như sau:

Ông Phạm Văn Thái và những người như ông hưởng trợ cấp hàng tháng theo QĐ 142 không phải là đối tượng người có công (Tiết 1, Điều 2, Chương I của Pháp lệnh người có công với cách mạng ngày 30/7/2012 của Ủy ban Thường vụ quốc hội).

Việc điều chỉnh tăng mức trợ cấp hàng tháng của ông và những người như ông không áp dụng thực hiện theo quyết định tăng lương của Chính phủ mà thực hiện theo Thông tư của Bộ quốc phòng, Thời điểm hiện tại đang thực hiện theo Thông tư 130/2016/TT-BQP ngày 10/9/2016 của Bộ Quốc Phòng. (Số điện thoại 0973852959 là con của Ông Thái đang sinh sống tại Hà Nội. Ông Phạm Văn Thái đang hưởng trợ cấp hàng tháng theo QĐ 142 tại Hà Tĩnh, chưa chuyển vào huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai).

Trân trọng.

 


Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95%
Hồ sơ đúng hạn

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Minh Hùng – Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.