Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 30/09/2020 15:48
Xem với cỡ chữ

Trả lời nội dung phản ánh, kiến nghị của công dân Nguyễn Đức Anh cùng một số bạn đọc


Nội dung phản ánh, kiến nghị: 

Hàng ngày lưu thông qua khu vực cầu vượt ngã tư Vũng Tàu (thành phố Biên Hòa) tôi nhận thấy đoạn đường này rất nguy hiểm, đi qua đây là phải quan sát tứ phía. Theo tôi, việc tổ chức phân luồng giao thông, hệ thống biển báo, đèn tín hiệu tại đây bất hợp lý, thường xuyên xảy ra tại nạn giao thông. Rất mong cơ quan chức năng kiểm tra xử lý, khắc phục những tồn tại nhằm bảo đảm an toàn giao thông cho người dân.

Ban An toàn giao thông tỉnh có Công văn số 250 ngày 28/9/2020 nội dung như sau:

Sau khi tạm dừng thu phí tại cầu Đồng Nai đồng thời cấm xe máy lên cầu vượt thì lượng xe máy tập trung lưu thông nhiều dưới cầu vượt dẫn đến việc thường xuyên ùn tắc giao thông, tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông do giao cắt giữa hướng xe máy trạm thu phí cầu Đồng Nai đến và các phương tiên lưu thông dưới dạ cầu vượt. Để khắc phục tình trạng nêu trên, Ban An toàn giao thông tỉnh đã phối hợp với các cơ quan liên quan khảo sát, họp thống nhất có giải pháp như sau:

1. Bổ sung pha đèn riêng cho xe mô tô, gắn máy đồng thời điều chỉnh thời gian đèn xanh là 15 giây.

2. Kiểm tra thực tế hiện trường hệ thống đèn tín hiệu tại nút giao ngã tư Vũng Tàu và điều chỉnh thời gian đèn cho hợp lý.

3. Cục Quản lý đường bộ IV kiến nghị Tổng Cục đường bộ Việt Nam, Bộ GTVT tiếp tục xem xét đầu tư, xây dựng bổ sung để nút giao ngã tư Vũng Tàu thành nút giao hoàn chỉnh hoặc đầu tư xây dựng tuyến mới nhằm xử lý triệt để tình trạng ùn tắc giao thông và tai nạn giao thông. Nội dung này UBND tỉnh Đồng Nai đã có Văn bản kiến nghị.

4. Phòng Cảnh sát giao thông tăng cường bố trí lực lượng hướng dẫn, điều tiết giao thông tại phạm vi nút giao, đặc biệt trong thời gian cao điểm. Đồng thời tiếp tục đề xuất các phương án phân luồn tổ chức giao thông tối ưu trong quá trình theo dõi, điều tiết giao thông nhằm xử lý hiệu quả tình trạng ùn tắc và các tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông.  

Trên đây là nội dung Ban ATGT trả lời đến các công dân biết, theo dõi.


Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
97.4%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
776.564
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,89%
Đã xử lý
Họp báo UBND tỉnhDanh sách người phát ngôn tỉnh Đồng NaiCuộc thi trực tuyến "tìm hiểu pháp luật năm 2020"SĐT đường dây nóng BCĐ 389/ĐP tỉnh Đồng NaiXÂY DỰNG ĐẢNGSÂN BAY LONG THÀNHDANH SÁCH NGƯỜI PHÁT NGÔN BCĐ PHÒNG, CHỐNG DỊCH COVID-19 CẤP TỈNH, CẤP HUYỆN VÀ THÀNH PHỐChương trình đề tài khoa họcPhòng chống
tham nhũng
Lịch tiếp người dân, doanh nghiệpCải cách hành chính và cuộc sốngchuẩn tiếp cận pháp luậtĐẦU TƯ - ĐẤU THẦU - MUA SẮM CÔNGGIÁO DỤCTƯ PHÁPQUẢN LÝ DỰ ÁN ĐẦU TƯ XÂY DỰNGTÀI CHÍNH VÀ NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚCQUẢN LÝ SỬ DỤNG CÁC KHOẢN HỖ TRỢ VIỆN TRỢDOANH NGHIỆP NHÀ NƯỚCY TẾTHỂ DỤC - THỂ THAOVĂN HÓA - THÔNG TIN TRUYỀN THÔNGNÔNG NGHIỆP VÀ PHÁT TRIỂN NÔNG THÔNTÀI NGUYÊN MÔI TRƯỜNGTHỰC HIỆN CHÍNH SÁCH AN SINH XÃ HỘITHỰC HIỆN CHÍNH SÁCH DÂN TỘCCÔNG KHAI TỔ CHỨC CÁN BỘTHANH TRA GIẢI QUYẾT KHIẾU NẠI, TỐ CÁOBẢN ÁN QĐ CỦA TÒA ÁN NHÂN DÂN CÁC CẤPPHÒNG CHỐNG TỘI PHẠMSố ĐT đường dây nóngDân hỏi - Giám đốc sở trả lờiKiến trúc chính quyền điện tử phiên bản 1.0Kiến trúc chính quyền điện tử phiên bản 2.0An sinh xã hội tỉnh Đồng NaiThư điện tửGiá cả thị trườngCông báo đồng naiKhen thưởng xử phạtTủ sách đồng naiThông tin thống kêCƠ SỞ DỮ LIỆU QUỐC GIA VỀ VBPLVăn bản QPPLĐào tạo sau Đại họcĐỀ ÁN SỐ HÓA TRUYỀN HÌNH MẶT ĐẤTTra cứu thông tin đất đaiThông tin xe khách, xe buýt

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.gov.vn" khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.
 

 

ipv6 ready