Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 16/09/2019 10:27
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Nguyễn Thành Long (huyện Nhơn Trạch)


Nội dung câu hỏi:
Xin hỏi về việc đăng ký mua điện sinh hoạt tại khu vực xã Phú Hữu. Hiện khu vực này đã được cấp phép xây dựng, nhưng khi ngành điện EVN vào khảo sát nói khu vực đó thuộc diện phân lô bán nên trái phép nên không có lưới điện dẫn đến tôi không đăng ký mua điện sinh hoạt trong trường hợp này.
Vậy tôi xin được phép hỏi, đối với trường hợp này người dân muốn về ở thì làm cách nào để được cấp phát điện sinh hoạt.
UBND huyện Nhơn Trạch có ý kiến trả lời như sau:
Do ông Nguyễn Thanh Long không nêu được số tờ, số thửa và khu vực xin cấp phép xây dựng và đăng ký mua điện sinh hoạt nên chưa có cơ sở trả lời cho ông Nguyễn Thanh Long, do đó đề nghị ông Nguyễn Thanh Long cung cấp số tờ, số thửa và khu vực xin cấp phép xây dựng và đăng ký mua điện sinh hoạt để có cơ sở trả lời cho ông theo quy định.
Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
97.2%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
483.654
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,94%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.gov.vn" khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.
 

 

ipv6 ready