Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 15/10/2018 11:15
Xem với cỡ chữ

​Trả lời câu hỏi của bạn đọc Kim Hương (huyện Nhơn Trạch)


Nội dung câu hỏi:

Tôi có mảnh đất có số tờ 22, số thửa 107, tại đường Cây Dầu, xã Phú Hội, huyện Nhơn Trạch. Cho tôi hỏi: hiện tại mảnh đất này có vướng quy hoạch gì hay không và tôi muốn chuyển mục đích sử dụng đất từ cây lâu năm lên thổ cư có được hay không? Xin chân thành cảm ơn.

UBND huyện Nhơn Trạch có ý kiến trả lời như sau:

Theo hồ sơ điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Nhơn Trạch đã được UBND tỉnh Đồng Nai phê duyệt tại Quyết định số 4696/QĐ-UBND ngày 26/12/2017, thì vị trí thửa đất số 107 tờ bản đồ số 22 xã Phú Hội thuộc quy hoạch đất giao thông và đất phát triển dự án (hiện chưa có dự án đầu tư). Do đó, hộ gia đình cá nhân không được phép chuyển mục đích từ đất nông nghiệp sang đất ở nông thôn (do không thuôc quy hoạch đất ở nông thôn).

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
96.9%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
902.707
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,88%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.