Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 21/08/2018 14:02
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Vũ Hữu Đức (TX. Long Khánh)


​Nội dung câu hỏi:

Tôi tên Vũ Hữu Đức, 53 tuổi, trước đây tôi công tác ở ban chấp hành quân sự xã Xuân Bình, nay là xã Bình Lộc, thị xã Long Khánh (Từ năm 1983 đến năm 1992). Nay được biết nhà nước có chế độ nghỉ việc một lần đối với cán bộ xã phường, thôn ấp đã nghỉ việc lâu năm, tôi đã làm hồ sơ nộp tại UBND phường Xuân Trung, từ ngày 14/12/2016 đến nay vẫn chưa được giải quyết. Vậy cho tôi hỏi chế độ cho các đối tượng như tôi có còn thực hiện không?

UBND thị xã Long Khánh có ý kiến trả lời như sau:

Qua kiểm tra, rà soát hồ sơ, trường hợp của ông Vũ Hữu Đức thuộc diện được hưởng chế độ trợ cấp nghỉ việc lâu năm nhưng hiện nay trên địa bàn phường Xuân Trung còn tồn 11 trường hợp nghỉ việc lâu năm nhưng chưa được xem xét, giải quyết chế độ nghỉ việc vì thời gian giải quyết đã hết hạn vào ngày 31/12/2017 theo quy định tại Công văn số 2651/SNV-XDCQ&CTTN ngày 12/10/2017 của Sở Nội vụ.

Ngày 25/6/2018, UBND thị xã có Văn bản số 2048/UBND-NC gửi Sở Nội vụ tỉnh Đồng Nai về việc xin gia hạn thời gian giải quyết chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức và những người hoạt động không chuyên trách nghỉ việc lâu năm; thời gian xin gia hạn giải quyết đến ngày 31/12/2018. Ngày 27/7/2018, Sở Nội vụ đã có Văn bản số 2481/SNV-XDCQ&CTTN gửi Sở Tài chính về việc có ý kiến đối với việc xin gia hạn thời gian giải quyết chế độ nghỉ việc lâu năm; trong đó, Sở Nội vụ đề xuất cho các địa phương tiếp tục gia hạn thời gian giải quyết chế độ chính sách đến ngày 31/12/2018. Sau khi được sự chấp thuận của Sở Tài chính về việc gia hạn thời gian giải quyết chế độ chính sách, UBND thị xã sẽ chỉ đạo Phòng Nội vụ phối hợp với UBND phường Xuân Trung tham mưu UBND thị xã giải quyết chế độ chính sách đối với ông Vũ Hữu Đức và 10 trường hợp khác trên địa bàn phường Xuân Trung theo quy định.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
96.3%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
839.239
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,90%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.