Thứ 6 - 26/02/2016
Màu đỏ Màu xanh nước biển Màu vàng Màu xanh lá cây
Trả lời câu hỏi của bạn đọc Nguyễn Quốc Bảo.

Nội dung câu hỏi:
Tôi có thắc mắc như sau: tất cả các phường, xã trên địa bàn tỉnh Đồng Nai đều có chợ nhưng riêng địa bàn phường Tân Vạn rất nhiều năm qua không có chợ để người dân buôn bán. Và người dân thuê mặt bằng trên đường Bùi Hữu Nghĩa thuộc phường Tân Vạn để kinh doanh lại bị chủ tịch phường ra lệnh cho cán bộ và công an phường ra bắt, tịch thu dụng cụ và hàng hóa của người dân?
* UBND thành phố Biên Hòa có ý kiến trả lời tại Công văn số: 9993/UBND-KTN ngày 18/7/2022 như sau:
Theo báo cáo của cơ quan chuyên môn, trước đây trên địa bàn phường Tân Vạn chưa có chợ hoạt động. Tuy nhiên hiện nay, UBND phường Tân Vạn được UBND thành phố Biên Hòa giao làm chủ đầu tư để thực hiện xây dựng chợ tại KP2. Hiện nay, UBND phường Tân Vạn đang thực hiện các thủ tục triển khai thực hiện.
Ngọc Đức

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.g​ov.vn"

ipv6 ready