Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 30/11/2020 14:08
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Trịnh Vĩ (ấp Phước Hòa, huyện Long Thành)

​Nội dung câu hỏi: 

Đoạn đường Quốc lộ 51 từ ngã tư 67 đến trạm BOT có 1 đoạn được mở dải phân cách cứng để dân ở đây không có nhu cầu qua trạm có thể quay lại. Nhưng đoạn này đã bị chắn lại bằng dải phân cách bằng sắt, bắt buộc những phương tiện từ hướng ngã tư 67 cho đến BOT nếu muốn đi về hướng Vũng Tàu đều phải vòng lên trạm rồi quành ngược lại nếu không muốn đi ngược chiều (đồng nghĩa phải tốn 2 lần phí qua trạm). Kính mong UBND tỉnh Đồng Nai yêu cầu đơn vị quản lý đoạn đường này mở lại đoạn dải phân cách trên để người dân không có nhu cầu sử dụng BOT có thể quay ngược lại.

Xin chân thành cảm ơn.

 Công ty cổ phần Phát triển đường cao tốc Biên Hòa-Vũng Tàu có ý kiến trả lời tại Văn bản số 323/CT-KHKT như sau:

Trạm thu phí T2 đặt tại Km28+480 trên Quốc lộ 51 và đưa vào sử dụng từ năm 2014 được sự chấp thuận của Bộ Giao thông vận tải tại Văn bản số 3457/QĐ - BGTVT ngày 12/9/2014. Tại khu vực Trạm thu phí có lắp đặt giải phân cách bằng sắt chỉ để di chuyển phân làn khi trường hợp bị ùn tắc giao thông khu vực trạm thu phí, không phải là điểm để quay đầu xe. Việc mở dải phân cách như ý kiến của bạn đọc Trịnh Vĩ thuộc thẩm quyền của Bộ Giao thông vận tải và Tổng cục Đường bộ Việt Nam.

Trân trọng!


Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
83.2%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
57.670
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,87%
Đã xử lý
Họp báo UBND tỉnhDanh sách người phát ngôn tỉnh Đồng NaiCuộc thi trực tuyến "tìm hiểu pháp luật năm 2020"SĐT đường dây nóng BCĐ 389/ĐP tỉnh Đồng NaiXÂY DỰNG ĐẢNGSÂN BAY LONG THÀNHDANH SÁCH NGƯỜI PHÁT NGÔN BCĐ PHÒNG, CHỐNG DỊCH COVID-19 CẤP TỈNH, CẤP HUYỆN VÀ THÀNH PHỐCHUYỂN ĐỔI SỐChương trình đề tài khoa họcPhòng chống
tham nhũng
Lịch tiếp người dân, doanh nghiệpCải cách hành chính và cuộc sốngchuẩn tiếp cận pháp luậtĐẦU TƯ - ĐẤU THẦU - MUA SẮM CÔNGGIÁO DỤCTƯ PHÁPQUẢN LÝ DỰ ÁN ĐẦU TƯ XÂY DỰNGTÀI CHÍNH VÀ NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚCQUẢN LÝ SỬ DỤNG CÁC KHOẢN HỖ TRỢ VIỆN TRỢDOANH NGHIỆP NHÀ NƯỚCY TẾTHỂ DỤC - THỂ THAOVĂN HÓA - THÔNG TIN TRUYỀN THÔNGNÔNG NGHIỆP VÀ PHÁT TRIỂN NÔNG THÔNTÀI NGUYÊN MÔI TRƯỜNGTHỰC HIỆN CHÍNH SÁCH AN SINH XÃ HỘITHỰC HIỆN CHÍNH SÁCH DÂN TỘCCÔNG KHAI TỔ CHỨC CÁN BỘTHANH TRA GIẢI QUYẾT KHIẾU NẠI, TỐ CÁOBẢN ÁN QĐ CỦA TÒA ÁN NHÂN DÂN CÁC CẤPPHÒNG CHỐNG TỘI PHẠMBầu cử quốc hội & HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026Số ĐT đường dây nóngDân hỏi - Giám đốc sở trả lờiKiến trúc chính quyền điện tử phiên bản 2.0An sinh xã hội tỉnh Đồng NaiThư điện tửGiá cả thị trườngCông báo đồng naiKhen thưởng xử phạtTủ sách đồng naiThông tin thống kêCƠ SỞ DỮ LIỆU QUỐC GIA VỀ VBPLVăn bản QPPLĐào tạo sau Đại họcĐỀ ÁN SỐ HÓA TRUYỀN HÌNH MẶT ĐẤTTra cứu thông tin đất đaiThông tin xe khách, xe buýt

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.gov.vn" khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.
 

 

ipv6 ready