Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 29/10/2018 09:18
Xem với cỡ chữ

Trả lời ý kiến của bạn đọc: Nguyễn Thục Trinh (TX. Long Khánh)

​Nội dung câu hỏi:

Tôi có thửa đất số 364, tờ bản đồ số 03, diện tích 699m2 thuộc KP.4, P. Xuân Trung, Long Khánh, Đồng Nai. Thửa đất tôi và các hộ xung quanh đang ở là đất thuộc dự án từ nhiều năm nay, khiến người dân chúng tôi không chuyển lên đất ở để làm nhà hoặc kinh doanh, ảnh hưởng rất lớn về kinh tế. Xin hỏi khi nào mới bỏ dự án treo này để người dân an tâm sinh sống? Xin chân thành cảm ơn.

UBND thị xã Long Khánh có ý kiến như sau:

Căn cứ Quyết định số 2050/QĐ-UBND ngày 16/08/2011 của UBND tỉnh Đồng Nai duyệt quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2000 phường Xuân Trung, thị xã Long Khánh và Quyết định số 4627/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc phê duyệt điều chỉnh Quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020, thị xã Long Khánh thì thửa đất số 364, tờ bản đồ số 03, BĐĐC phường Xuân Trung, có một phần nằm trong quy hoạch đất ở dự án (Dự án phát triển nhà ở) và một phần nằm trong quy hoạch đất giao thông.

Trên cơ sở quy hoạch được phê duyệt, thị xã từng bước chỉnh trang đô thị, đầu tư xây dựng các dự án trên địa bàn theo quy hoạch (trong đó có quy hoạch đất ở dự án (Dự án phát triển nhà ở)) nhằm định hướng phát triển kinh tế xã hội tại địa phương. Trong đó quá trình thực hiện, triển khai quy hoạch thị xã đã tiến hành rà soát, đánh giá để điều chỉnh những vị trí chưa phù hợp với thực tế và phát triển kinh tế xã hội.

Hiện nay, thị xã đang thực hiện điều chỉnh tổng thể quy hoạch chung xây dựng đô thị thị xã Long Khánh. Theo đó, tiếp tục rà soát các quy hoạch đã được duyệt, từ đó những vị trí không còn phù hợp vói tình hình phát triển của địa phương sẽ kiến nghị UBND tỉnh, Sở Xây dựng xem xét, điều chỉnh cho phù hợp. Bên cạnh đó, những khu vực, vị trí đã được quy hoạch trước đây nhưng chưa có kinh phí triển khai thì tiếp tục được rà soát, đánh giá nếu còn phù hợp, đáp ứng nhu cầu phát triển kinh tế xã hội của địa phương thì tiếp tục cập nhật và triển khai trong giai đoạn tiếp theo.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
1.461.557
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,58%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.