Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 21/08/2018 16:37
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Hồ Thanh Hải (huyện Long Thành)

Nội dung câu hỏi:

Đường Nguyễn Hải bị xuống cấp. Mỗi lần trời mưa rất khó di chuyển. Theo như quy hoạch đường này sẽ làm mới hoàn toàn. Vậy cho tôi hỏi đường này khi nào được đầu tư làm mới vậy? Nếu chưa đầu tư thì sửa chữa tạm để dễ đi lại được không?

UBND huyện Long Thành có ý kiến trả lời như sau:

Hiện tuyến đường chưa có kế hoạch đầu tư nâng cấp, làm mới theo quy hoạch đầu tư nâng cấp, làm mới theo quy hoạch giai đoạn trung hạn 2016-2020, sẽ xem xét thực hiện ở giai đoạn sau năm 2020.

Việc duy tu sửa chữa tuyến đường Nguyễn Hải (đường An Phước – Tam An): Phòng Quản lý Đô thị đã cho phát triển khai thi công công trình ngày 25/01/2018. Đến nay, công trình chưa được bố trí vốn để thực hiện làm ảnh hưởng đến tiến độ thi công (đã hết thời hạn thi công) do chưa có kinh phí để thanh toán khối lượng mương thoát nước và móng đá cho nhà thầu thi công để tiếp tục thực hiện thảm nhựa phần mặt đường hư hỏng, đảm bảo lưu thông của người dân tại khu vực.

Ngày 21/5/2018, Phòng Quản lý Đô thị Văn bản số 772/P.QLĐT kiến nghị UBND huyện chỉ đạo Phòng Tài chính – Kế hoạch sớm bố trí kinh phí để đẩy nhanh triển khai thực hiện công trình hoàn thành đưa vào sử dụng và thực hiện thanh quyết toán cho các đơn vị.

UBND huyện có Văn bản số 4421/UBND-KT ngày 29/5/2018 giao Phòng Tài chính – Kế hoạch rà soát các danh mục công trình, ghi vốn, đối chiếu quy định tham mưu UBND huyện xử lý, đến nay công trình chưa được cấp vốn để Phòng Quản lý Đô thị tiếp tục thực hiện.

Để đảm bảo an toàn giao thông, Phòng Quản lý Đô thị phối hợp cùng đơn vị thi công tiếp tục triển khai thực hiện sửa chữa hoàn thành tuyến đường trong tháng 8/2018.

Kiến nghị UBND huyện, Phòng Tài chính – Kế hoạch sớm bố trí kinh phí để phòng Quản lý Đô thị hoàn thành nhiệm vụ.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
1.191.156
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,64%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.