Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 17/07/2018 16:07
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Nguyễn Văn Hùng (huyện Định Quán)

​Nội dung câu hỏi:

Đường điện 500KV đi ngang qua nhà tôi (Ấp 1, xã Suối Nho, huyện Định Quán, tỉnh Đồng Nai). Tôi nhận được mức hỗ trợ bồi thường. Do mức bồi thường thấp gia đình tôi có làm đơn gửi lên huyện Định Quán theo sự hướng dẫn của cán bộ huyện. Gia đình chúng tôi đã làm đơn từ tháng 5 năm 2017 nhưng tới nay tháng 6 năm 2018 vẫn không thấy đơn thư trả lời. Chỉ nhận được câu nói chờ đang xem xét giải quyết và những giấy yêu cầu phải di dời thế này thế kia. Cán bộ nói cứ nhận hỗ trợ trước đơn thư sẽ vẫn thụ lý sớm trả lời. Khi công trình kéo dây điện đi ngang gia đình tôi đã rất hỗ trợ để công trình nhanh chóng hoàn thành. Ai là người hỗ trợ gia đình tôi. Tôi rất mong nhận được thư phúc đáp sớm giải quyết cho gia đình chúng tôi để ổn định cuộc sống và có niềm tin vào chính quyền.

Tôi xin chân thành cảm ơn.

UBND huyện Định Quán có ý kiến trả lời như sau:

Ngày 26/5/2017, UBND huyện Định Quán có nhận được đơn kiến nghị của ông Nguyễn Văn Hùng ngụ tại ấp 1 xã Suối Nho, với nội dung kiến nghị UBND huyện, Hội đồng Bồi thường dự án Đường dây 500Kv Trung tâm điện lực Vĩnh Tân – rẽ Sông Mây – Tân Uyên đoạn qua huyện Định Quán xem xét hỗ trợ cho gia đình ông một phần kinh phí để ổn định cuộc sống.
Qua xem xét đơn kiến nghị của ông Nguyễn Văn Hùng, ngay 18/10/2017 UBND huyện Định Quán đã có văn bản số 2695/UBND – TCD về việc trả lời đơn kiến nghị của ông Nguyễn Văn Hùng. Trong đó, đã trả lời cho hộ ông Hùng được rõ về việc hộ ông xin xem xét hỗ trợ thêm phần kinh phí là 28.000.000 đồng để gia đình ổn định cuộc sống là không có cơ sở xem xét vì hộ ông Hùng đã được bồi thường, hỗ trợ đủ theo quy định.
(Kèm theo công văn số 2695/UBND – TCD ngày 18/10/2017 về việc trả lời đơn kiến nghị của ông Nguyễn Văn Hùng).

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
1.342.490
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,65%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.