Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 27/03/2018 15:52
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Nguyễn Quốc Tuấn (TX. Long Khánh)

​Nội dung câu hỏi:

​Nhà tôi mua 1 miếng đất ở Cấp Rang, Suối Tre, Long Khánh từ năm 1995, miếng đất này do Công ty cao su Đồng Nai cấp cho công nhân làm kinh tế (trồng cà phê), sau đó gia đình tôi mua lại nhưng đến nay vẫn chưa được cấp sổ đỏ. Vậy cho tôi hỏi trường hợp này có được cấp sổ không, nếu không được cấp thì vì sao? Mong hồi đáp, tôi xin cảm ơn.

UBND TX. Long Khánh có ý kiến trả lời như sau:

Nội dung ông cung cấp chưa đầy đủ thông tin về số tờ, số thửa của thửa đất, mục đích sử dụng là đất gì và ông đã kê khai đăng ký cấp giấy tại UBND xã nơi có đất hay chưa? Do đó, UBND thị xã không còn cơ sở kiểm tra, trả lời cho ông. Đề nghị ông liên hệ UBND xã Suối Tre để được hướng dẫn giải quyết; tuy nhiên, căn cứ Điều 20 của nghị định số 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ, nếu đất của ông sử dụng ổn định, không tranh chấp, không nằm trong đất do Công ty cao su đang quản lý thì được cấp giấy chứng nhận QSDĐ theo quy định.

Trân trọng.

 

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95%
Hồ sơ đúng hạn

Văn bản qua mạng

Đến ngày 10/07/2016 Tỉnh đã trao đổi
1.191.156
Văn bản qua mạng

Tổng đài 1022

Đến ngày
10/07/2016
99,64%
Đã xử lý

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Lê Hoàng Ngọc - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.