Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 16/11/2017 15:48
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Lê Văn Hiểu (huyện Long Thành)

​Nội dung câu hỏi:

Tôi có phần đất khai phá trước năm 1975 tại địa chỉ UBND xã Long An sử dụng ổn định đến nay. Vào năm 2009 tôi có đến UBND xã Long An liên hệ để làm sổ mới, nhưng được biết phần đất thửa 235, tờ 52 được cấp cho bà: Cao Thị Gái Hai thường trú xã Hiệp Phước. Tôi có làm đơn khiếu nại lên UBND huyện Long Thành và được UBND huyện Long Thành trả lời đơn Số 4079 ngày 18/05/2017 là giao cho phòng Tài Nguyên và Môi Trường có trách nhiệm mời bà Hai lên để hủy bỏ thửa đất cấp nhầm, trong đơn UBND Huyện Long Thành trả lời nếu Bà Hai cố tình né tránh không lên thì tham mưu cho UBND huyện quyết định hủy bỏ quyền sử dụng đất của bà: Cao Thị Gái Hai đối với thửa 235 tờ 52 trên giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số P 501047 ngày 12/09/2000. Từ ngày UBND huyện trả lời đơn là ngày 18/05/2017 đến nay đã quá lâu tôi không nhận được quyết định hủy bỏ thửa đất trên. Rất mong các cấp xem xét giải quyết sớm cho tôi để tôi làm thủ tục cấp lại GCNQSDĐ nói trên. Tôi xin chân thành cảm ơn.

UBND huyện Long Thành có ý kiến trả lời như sau:

Theo nội dung đơn kiến nghị của ông Lê Văn Hiểu: UBND huyện Long Thành đã có Văn bản số 4079/UBND-NC ngày 18/5/2017 trả lời cho ông Hiểu được biết. Đồng thời UBND huyện Long Thành đã ban hành Thông báo số 703/TB-UBND ngày 12/5/2017 thông báo cho bà Cao Thị Gái Hai biết kết quả giải quyết đơn của ông Hiểu. Ngày 31/8/2017, phòng Tài nguyên và Môi trường phối hợp Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Đồng Nai – Chi nhánh Long Thành, UBND xã Long An mời ông Hiểu và bà Hai để tống đạt Thông báo số 703/TB-UBND (lý do khi liên lạc qua số điện thoại bà Hai cho biết đã đi xa khoảng giữa tháng 8 mới về), bà hai vắng mặt nên đã tiến hành niêm yết Thông báo tại Trụ sở UBND xã Long An và tại trụ sở Văn phòng ấp Xóm Trầu. Hiện phòng Tài nguyên và Môi trường đang rà soát thông tin thế chấp, tín chấp Giấy chứng nhận QSDĐ của bà Hai và bố trí lịch mời làm việc kiểm tra thực hiện Thông báo số 703/TB-UBND của bà Hai, trường hợp bà Hai vẫn không hợp tác không thực hiện, phòng Tài nguyên và Môi trường sẽ tổng hợp báo cáo UBND huyện xem xét giải quyết.   

Trân trọng.


Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
95.1%
Hồ sơ đúng hạn

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Minh Hùng – Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (0251).3827555; Fax: (0251).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.