Thứ 2, Ngày 10/7/2016

Trả lời ý kiến người dân

Cập nhật 10/03/2017 09:59
Xem với cỡ chữ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc Phạm Khắc Minh (huyện Long Thành)

​Nội dung câu hỏi:

Tôi tham gia du kích xã năm 85-87 sau đó lên huyện làm lực lượng tập trung của huyện (thời gian là 1 năm theo lệnh của huyện) nhưng thực tế huyện giữ lại công tác đến 2 năm (không có lương) sau đó trả về xã tiếp tục công tác đến năm 90 vì kinh tế khó khăn xin nghỉ được BCH QS xã chấp thuận. Vừa qua có chủ trương trợ cấp tôi làm hồ sơ nhưng không được cấp và UBND xã trả lời tại tôi có tham gia bộ đội nên không trợ cấp. Cho tôi hỏi: tôi là du kích huyện tập trung lên huyện cũng không có lương khi về tiếp tục công tác ở xã đội lý do nào không xét trợ cấp cho tôi. Bây giờ tôi phải liên hệ với cơ quan nào?

UBND huyện Long Thành có ý kiến trả lời như sau:

Theo nội dung Văn bản số 1942/SNV-XDCQ ngày 10/11/2014 của Sở Nội vụ quy định đối với những người hoạt động không chuyên trách thuộc chức danh công an viên xã, dân quân xã phải có thời gian công tác liên tục từ 05 năm trở lên, không vi phạm kỷ luật từ hình thức cảnh cáo trở lên được cấp có thẩm quyền giải quyết cho nghỉ việc mới được giải quyết.

Sau khi rà soát hồ sơ của ông Phạm Khắc Minh, thời gian tham gia công tác tại UBND xã Long An của ông không đủ 05 năm, ông Minh chỉ công tác ở UBND xã Long An khoảng 03 năm (từ năm 1985 đến năm 1987 là 02 năm, 02 năm tiếp theo chuyển lên công tác tại huyện, sau đó chuyển vê công tác tại xã đến năm 1990). Tính theo quá trình tham gia công tác thì ông Minh không thuộc đối tượng được giải quyết chế độ, do không đủ 05 năm công tác liên tục.

Đến nay ông Phạm Khắc Minh không có nộp hồ sơ hoặc liên hệ để giải quyết chế độ chính sách nghỉ việc lâu năm tại địa phương nơi cư trú (xã Long An, Long Thành, Đồng Nai).

Đề nghị ông Minh trực tiếp liên hệ UBND xã Long An và phòng Nội vụ huyện để được hướng dẫn cụ thể.

Trân trọng.

Một cửa điện tử

10/07/2016 Tỉnh đã giải quyết
92.7%
Hồ sơ đúng hạn

atlas tỉnh đồng nai

Thư viện hình ảnh

Văn miếu Trấn Biên về đêm
Đá ba chồng Định Quán
Cầu Ghềnh
Văn miếu Trấn Biên
Khu Du lich Buu Long
UBND tỉnh Đồng Nai

Số lượt truy cập

cổng thông tin điện tử tỉnh đồng nai

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Minh Hùng – Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Khu Chung cư B1, đường Nguyễn Ái Quốc, phường Quang Vinh, Tp.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai
Điện thoại: (061).3827555; Fax: (061).3827569; Email: dona-ict@dongnai.gov.vn
Ghi rõ nguồn 'Cổng Thông tin điện tử Tỉnh Đồng Nai' hoặc 'www.dongnai.gov.vn' khi bạn phát hành lại thông tin từ Website này.